No edit summary |
No edit summary |
||
(5 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 16: | Line 16: | ||
<iframe width="100%" height="500" src="https://docs.google.com/document/d/e/2PACX-1vQemxsY7N6EqHiMENUSSsiOacR8tjcQ2mkE5lJmd5VL4WRiEH8n4PUDOVfrJg2HeZOVftWCsVRVT0sT/pub?embedded=true"></iframe> | <iframe width="100%" height="500" src="https://docs.google.com/document/d/e/2PACX-1vQemxsY7N6EqHiMENUSSsiOacR8tjcQ2mkE5lJmd5VL4WRiEH8n4PUDOVfrJg2HeZOVftWCsVRVT0sT/pub?embedded=true"></iframe> | ||
</html> | </html> | ||
#''Rwanda: The [[family]] of Paul Rusesabagina, the former hotel manager, whose efforts during the 1994 Rwanda [[genocide]] helped [[save]] hundreds of Tutsis, has called on the [[international]] community Thursday to appeal for his release from prison.'' <br> [[iyalai|Iyalan]] Paul Rusesabagina, wanda ya [[taimaka]] wajen [[kuɓutar da]] wasu 'yan ƙabilar Tutsis, a lokacin [[kisan ƙare dangi]] a Rwanda alif ɗari tara da casa'in da huɗu (1994), sun yi kira ga [[ƙasashe]] | #''Rwanda: The [[family]] of Paul Rusesabagina, the former hotel manager, whose efforts during the 1994 Rwanda [[genocide]] helped [[save]] hundreds of Tutsis, has called on the [[international]] community Thursday to [[appeal]] for his [[release]] from [[prison]].'' <br> [[iyalai|Iyalan]] Paul Rusesabagina, wanda ya [[taimaka]] wajen [[kuɓutar da]] wasu 'yan ƙabilar Tutsis, a lokacin [[kisan ƙare dangi]] a Rwanda alif ɗari tara da casa'in da huɗu (1994), sun yi [[kira]] ga [[ƙasashe]]n [[duniya]] da su saka baki a [[sako]] shi daga [[gidan yari]].<br><br> | ||
#''Nigeria: Two high profile blasphemy convictions at an Islamic court in northern Nigeria have sparked a debate about the role of sharia law in the country after prompting a global outcry.'' <br> Hukuncin da kotun Musulunci ta yankewa wasu mutane game da ɓatanci ga addini a Najeriya, ya haifar da muhawar a game da shari'ar Musulunci a ƙasar.<br><br> | #''Nigeria: Two high profile [[blasphemy]] [[convictions]] at an [[Islamic]] [[court]] in northern Nigeria have [[sparked]] a [[debate]] about the role of [[sharia]] law in the [[country]] after prompting a global outcry.'' <br> [[hukuncin|Hukuncin]] da [[kotun]] [[Musulunci]] ta yankewa wasu mutane game da [[ɓatanci]] ga [[addini]] a Najeriya, ya [[haifar da]] [[muhawar]] a game da [[shari'ar]] Musulunci a [[ƙasar]].<br><br> | ||
# Ivory Coast: President Alassane Ouattara announces a 21% increase in the price paid to farmers in the world's biggest cacao producing nation Thursday, as he prepares a bid for a third term in office in Oct. 31 polls. <br> Shugaban Ivory Coast, Alassane Ouattara, ya sanar da ƙarin kashi ashirin da ɗaya cikin ɗari (21%) na kuɗin da ake biyan manoma yayin da yake shirin neman wa'adi na uku a zaɓan wannan watan.<br><br> | # Ivory Coast: [[president|President]] Alassane Ouattara [[announces]] a 21% [[increase]] in the price [[paid]] to [[farmers]] in the world's biggest cacao producing nation Thursday, as he [[prepares]] a [[bid]] for a [[third]] [[term]] in office in Oct. 31 [[polls]]. <br> [[shugaba|Shugaban]] Ivory Coast, Alassane Ouattara, ya [[sanar da]] [[ƙarin]] kashi ashirin da ɗaya cikin ɗari (21%) na kuɗin da ake [[biyan]] [[manoma]] [[yayin da]] yake [[shirin]] [[neman]] [[wa'adi]] [[na uku]] a [[zaɓan]] wannan watan.<br><br> | ||
#''Somalia: Despite threats from Islamist militants and disapproval from society, former basketball player Nasra Mohamed has built a team of women she thinks can compete internationally.'' <br> A Somaliya, duk da barazanar 'yan bindiga da rashin samun goyon bayan jama'a, | #''Somalia: [[despite|Despite]] [[threats]] from Islamist [[militants]] and [[disapproval]] from [[society]], [[former]] [[basketball]] [[player]] Nasra Mohamed has built a [[team]] of women she thinks can compete internationally.'' <br> A Somaliya, [[duk da]] [[barazanar]] [['yan bindiga]] da rashin samun [[goyon bayan]] [[jama'a]], [[tsohuwar]] [['yar wasa|'yar wasan]] [[ƙwallon kwando]] Nasra Mohamed ta buɗe [[ƙungiyar]] ƙwallon kwando ta mata a ƙasar.<br><br> | ||
#''Ethiopia: Up-and-coming young athletes in town of Bekoji are getting back into their stride after months of pandemic-related disruptions. Bekoji is renowned for producing running stars who have collectively bagged some 18 Olympic medals.'' <br> 'Yan wasan tsalle-tsalle masu tasowa a garin Bekoji na Ethopia, sun fara komawa motsa jiki bayan cikas na watanni da dama saboda Korona birus. | #''Ethiopia: Up-and-coming young athletes in town of Bekoji are getting back into their stride after months of pandemic-related disruptions. Bekoji is renowned for producing running stars who have collectively bagged some 18 Olympic medals.'' <br> 'Yan wasan tsalle-tsalle masu tasowa a garin Bekoji na Ethopia, sun fara komawa motsa jiki bayan cikas na watanni da dama saboda Korona birus. | ||
[[Category:Hausa Radio]] | [[Category:Hausa Radio]] |