Created page with "([https://en.wiktionary.org/wiki/Appendix:Glossary#idiomatic idiomatic]) inadequate, few == Usage == # Saidai duk da haka, ɗaruruwan mutane sun shirya zanga-zangar n..." |
No edit summary |
||
(4 intermediate revisions by one other user not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
([https://en.wiktionary.org/wiki/Appendix:Glossary#idiomatic idiomatic]) [[inadequate]], [[few]] | ([https://en.wiktionary.org/wiki/Appendix:Glossary#idiomatic idiomatic]) [[inadequate]], [[insufficient]], [[few]], not too much or far | ||
== Usage == | == Usage == | ||
# Saidai duk da haka, ɗaruruwan mutane sun shirya zanga-zangar nuna ƙin jinnin Sin, da su ke zargi da tatse dukiyar Zambia, sannan kampanonin Sin, da ke ƙasar na bautar da ma´aikata, ta hanyar basu alalbashin da [[bai taka karya ya karya ba]]. [http://www.dw.com/ha/ziyara-hu-jin-tao-a-zambia/a-2838636] | # Saidai duk da haka, ɗaruruwan mutane sun shirya zanga-zangar nuna ƙin jinnin Sin, da su ke zargi da tatse dukiyar Zambia, sannan kampanonin Sin, da ke ƙasar na bautar da ma´aikata, ta hanyar basu alalbashin da [[bai taka karya ya karya ba]]. [http://www.dw.com/ha/ziyara-hu-jin-tao-a-zambia/a-2838636] | ||
# Wasu daga cikin ƙabilun Sudan Ta Kudu dake gwabza yaƙi a tsakanin su dai su ne na Loguri da Yondu, waɗanda ke taƙaddama akan wani yankin da [[bai taka karya ya karya ba]] kusa da Iyakar Sudan Ta Kudu da ƙasar Yuganda. [http://www.dw.com/ha/%C6%99abilun-sudan-ta-kudu-na-gwabza-ya%C6%99i/a-15540078] | # Wasu daga cikin ƙabilun Sudan Ta Kudu dake gwabza yaƙi a tsakanin su dai su ne na Loguri da Yondu, waɗanda ke taƙaddama akan wani yankin da [[bai taka karya ya karya ba]] kusa da Iyakar Sudan Ta Kudu da ƙasar Yuganda. [http://www.dw.com/ha/%C6%99abilun-sudan-ta-kudu-na-gwabza-ya%C6%99i/a-15540078] | ||
# Kamfanin dillancin labaran ƙasar Iran ya ruwaito shugaba AhmadineJad na cewar, matakin bai taka karya ya karya ba... [http://www.dw.com/ha/martanin-iran-game-da-takunkumi/a-5667960] | # Kamfanin dillancin labaran ƙasar Iran ya ruwaito shugaba AhmadineJad na cewar, matakin [[bai taka karya ya karya ba]]... [http://www.dw.com/ha/martanin-iran-game-da-takunkumi/a-5667960] | ||
[[Category:Hausa Phrases]] | |||
[[Category:Hausa Idioms]] | |||
[[Category:Karin Magana]] | |||
<!--begin google translation--> | |||
== [[Category:Google Translations]][[:Category:Google Translations|Google translation]] of [[bai]] [[taka]] [[karya]] [[ya]] [[karya]] [[ba]] == | |||
[[He]] [[did]] [[not]] [[lie]] [[falsely]], [[did]] [[not]] [[play]] [[false]] [[false]]. | |||
<!--end google translation--> |