Toggle menu
24K
663
183
158.1K
HausaDictionary.com | Hausa English Translations
Toggle preferences menu
Toggle personal menu
Not logged in
Your IP address will be publicly visible if you make any edits.

guda: Difference between revisions

From HausaDictionary.com | Hausa English Translations
No edit summary
No edit summary
 
Line 5: Line 5:
# [[whole]] <> cikakke mara ragi ko [[giɓi]] {{antonyms|ɓari|gutsure}}
# [[whole]] <> cikakke mara ragi ko [[giɓi]] {{antonyms|ɓari|gutsure}}
# [[one]], [[1]], [[single]], [[each]] <> abu [[ɗaya]] ko [[tilo]].
# [[one]], [[1]], [[single]], [[each]] <> abu [[ɗaya]] ko [[tilo]].
#:''kuma dukansu a cikin sarari '''[[guda]]''' suke yin iyo.'' <> '''[[each|Each]]''' is travelling in an orbit of '''their own'''. = but '''[[each]]''', in an orbit, is swimming. <small>--[[Quran/36/40#Quran.2F36.2F40|Qur'an 36:40]]</small>
##''kuma dukansu a cikin sarari '''[[guda]]''' suke yin iyo.'' <> '''[[each|Each]]''' is travelling in an orbit of '''their own'''. = but '''[[each]]''', in an orbit, is swimming. <small>--[[Quran/36/40#Quran.2F36.2F40|Qur'an 36:40]]</small><br><br>
##''Ta yaya bishiya '''[[guda]]''' za ta yi girma a gefen ƙorama?'' <> How could '''[[one]]''' tree grow near more than one stream?
# [[ƙullutu]]n [[gari]] ([[flour]]) wanda bai narke ba a cikin tuwo ko kunu ko koko ko fura. {{syn|gululu|gaya}}
# [[ƙullutu]]n [[gari]] ([[flour]]) wanda bai narke ba a cikin tuwo ko kunu ko koko ko fura. {{syn|gululu|gaya}}
# [[falle]] ko [[rukuni]].
# [[falle]] ko [[rukuni]].
Line 12: Line 13:
# [[guje]] (to run away from, [[reject]])
# [[guje]] (to run away from, [[reject]])
# [[gudana]]
# [[gudana]]
==Adjective==
# prepends an amount greater or equal to one.
#:''Ka yi la’akari da waɗannan dalilan '''[[guda]] uku''':'' <> Consider '''three''' reasons:


<!--begin google translation-->
<!--begin google translation-->

Latest revision as of 23:47, 26 April 2022

Noun

Tilo
guda

Jam'i
gudaji or gudaddaji

Singular
single

Plural
singles

m

  1. whole <> cikakke mara ragi ko giɓi
  2. one, 1, single, each <> abu ɗaya ko tilo.
    1. kuma dukansu a cikin sarari guda suke yin iyo. <> Each is travelling in an orbit of their own. = but each, in an orbit, is swimming. --Qur'an 36:40

    2. Ta yaya bishiya guda za ta yi girma a gefen ƙorama? <> How could one tree grow near more than one stream?
  3. ƙullutun gari (flour) wanda bai narke ba a cikin tuwo ko kunu ko koko ko fura.
  4. falle ko rukuni.

Verb

  1. guje (to run away from, reject)
  2. gudana

Adjective

  1. prepends an amount greater or equal to one.
    Ka yi la’akari da waɗannan dalilan guda uku: <> Consider three reasons:


Google translation of guda

  1. (adjective) single <> guda, guda tak;